दक्षिण चित्रपटसृष्टीतून आणखी एक वाईट बातमी आली आहे. कोटा श्रीनिवास राव यांच्यानंतर आता ज्येष्ठ अभिनेते आणि विनोदी कलाकार फिश वेंकट यांनी जगाचा निरोप घेतला आहे. वयाच्या अवघ्या ५३ व्या वर्षी या अभिनेत्याचे निधन झाले आहे. वृत्तानुसार, त्यांना हैदराबादमधील एका रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. मूत्रपिंड निकामी झाल्यामुळे त्यांचे निधन झाले.
फिश वेंकट गेल्या अनेक महिन्यांपासून किडनीच्या समस्येने ग्रस्त होते. परंतु काही दिवसांपूर्वी त्यांची प्रकृती बिघडली. त्यानंतर त्यांना हैदराबादमधील एका रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. त्यांच्यावर काही दिवस रुग्णालयात उपचारही झाले. परंतु डॉक्टर त्यांना वाचवू शकले नाहीत आणि अभिनेत्याचे वयाच्या ५३ व्या वर्षी निधन झाले.
त्याच वेळी, जेव्हा फिश वेंकट यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले तेव्हा त्यांच्या कुटुंबाने आर्थिक मदतीसाठी अर्ज केला होता. अभिनेत्याच्या प्रकृतीची माहिती देताना त्यांच्या मुलीने म्हटले होते की, ‘बाबा बरे नाहीत, त्यांना किडनी प्रत्यारोपणाची आवश्यकता आहे, ज्यासाठी ५० लाख रुपये खर्च येईल. सध्या ते आयसीयूमध्ये दाखल आहेत.’
फिश वेंकट यांच्या मुलीने वन इंडियाला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले होते की, प्रभासच्या सहाय्यकाने आम्हाला मदत करण्यासाठी आमच्याशी संपर्क साधला होता. त्याने आम्हाला आर्थिक मदत करण्याचे आश्वासनही दिले होते. पण नंतर एका टीव्हीशी बोलताना, अभिनेत्याच्या जवळच्या मित्राने सांगितले की प्रभासकडून त्याला आलेला फोन बनावट होता. त्याला या प्रकरणाची कोणतीही माहिती नाही. तसेच आम्हाला कोणाकडूनही कोणतीही मदत मिळालेली नाही.’
फिश वेंकटने २००० मध्ये आलेल्या ‘समक्का सरक्का’ या चित्रपटातून आपल्या अभिनय कारकिर्दीला सुरुवात केली. त्यानंतर तो अनेक सुपरहिट चित्रपटांमध्ये दिसला. ज्यामध्ये त्याने कधी खलनायक तर कधी विनोदी कलाकार बनून लोकांची मने जिंकली. हा अभिनेता शेवटचा २०२५ मध्ये आलेल्या ‘कॉफी विथ अ किलर’ या चित्रपटात दिसला होता.
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा
बॉलीवूडचा हा क्लासिक चित्रपट होतोय १२ वर्षांनी पुन्हा प्रदर्शित; मात्र यावेळी बदलण्यात आला…