अरिजीत सिंग हा बॉलीवूड मधील लोकप्रिय गायक आहे. तर त्याने 27 जानेवारी 2026 रोजी पार्श्वगायनातून निवृत्तीची घोषणा केली होती त्यामुळे चाहते खूप निराश झाले होते. तर पश्चिम बंगालमधील मुर्शिदाबाद जिल्ह्यातील जियागंज या छोट्याशा गावातून या गायकाच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल एक नवीन कहाणी समोर आली आहे. अरिजीत सिंगचा जन्म आणि वाढ मुर्शिदाबादमधील जियागंज येथे झाला होता, म्हणूनच तो आजही या ठिकाणाशी खोलवर जोडलेला आहे.
एका दिलेल्या मुलाखतीत, अरिजीत सिंगचे वडील सुरिंदर सिंग यांनी अरिजीत प्रसिद्ध होण्याच्या खूप आधीपासून सुरू झालेल्या त्याच्या कुटुंबाच्या प्रवासाबद्दल सांगितले. सुरिंदर सिंग म्हणाले, “आमचे वडिलोपार्जित घर लाहोरजवळ होते. फाळणीनंतर माझे वडील त्यांच्या तीन भावांसह लालगोला येथे गेले. इतर अनेक कुटुंबांप्रमाणे आम्हालाही सर्व काही सोडून नव्याने सुरुवात करावी लागली. लालगोला येथून हे कुटुंब जियागंज येथे गेले आणि नदीकाठी स्थायिक झाले.
अरिजीतचे वडील म्हणाले की अरिजीत (Arijit)कधीही जियागंजमध्ये स्टार नव्हता. शेजारी आणि कुटुंबातील सदस्य अजूनही त्याला “शोमू” म्हणतात. अरिजीतसाठी लहानपणापासूनच संगीत खूप महत्वाचे होते. तो गुरुद्वारामध्ये त्याच्या आईसोबत कीर्तन करत असे. 2013 मध्ये भारतातील सर्वात प्रसिद्ध गायकांपैकी एक झाल्यानंतरही, घराच्या आठवणी त्याच्यासोबत राहिल्या. सुरिंदर सिंग यांनी एका प्रसिद्ध गायकाचे वडील म्हणून अभिमान व्यक्त केला. तो म्हणाला, “खूप छान वाटतंय. मला आनंद आहे. लोक मला अनेकदा विचारतात, ‘तुमचा मुलगा काय करतोय?’ ‘त्याचा पुढचा प्रोजेक्ट काय आहे?'”
पार्श्वगायनातून निवृत्त झाल्यानंतर, अरिजीत सिंगने एका नवीन प्रवासाला सुरुवात केली आहे. त्याने अलीकडेच शेखर रावजियानी यांनी संगीतबद्ध केलेले आणि प्रिया सरैया यांनी लिहिलेले “रैना” हे नवीन गाणे रिलीज केले आहे, ज्याला त्याच्या चाहत्यांकडून प्रचंड प्रतिसाद मिळत आहे. हे गाणे गरुड म्युझिकच्या यूट्यूब चॅनेलवर उपलब्ध आहे.
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा
अभिनयाने प्रेक्षकांची जिंकली मने , तर हा अभिनेता फिटनेसमध्ये ऋतिक रोशनलाही देतो टक्कर










