Friday, February 21, 2025
Home बॉलीवूड रणवीर अलाहाबादियाने ठोठावले कोर्टाचे दरवाजे; कोर्टाकडून आले हे उत्तर …

रणवीर अलाहाबादियाने ठोठावले कोर्टाचे दरवाजे; कोर्टाकडून आले हे उत्तर …

रणवीर इलाहाबादिया यांनी आता सर्वोच्च न्यायालयाचे दरवाजे ठोठावले आहेत. खरंतर, रणवीर इलाहाबादिया ‘इंडियाज गॉट टॅलेंट’वरील त्याच्या अश्लील आणि अश्लील कमेंटमुळे वादात सापडला आहे. युट्यूबरविरुद्ध वेगवेगळ्या ठिकाणी अनेक गुन्हे दाखल झाले आहेत. रणवीरने आता संपूर्ण भारतात त्याच्याविरुद्ध दाखल असलेल्या अनेक एफआयआर एकत्रित करण्यासाठी सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेतली आहे.

विविध राज्यांमध्ये दाखल केलेल्या तक्रारींमध्ये, रणवीरवर अश्लील आणि अपमानास्पद टिप्पणी केल्याचा आरोप आहे, ज्यामुळे जनतेत संताप निर्माण झाला आहे. एएनआय वृत्तसंस्थेनुसार, शुक्रवारी (१४ फेब्रुवारी) सर्वोच्च न्यायालयासमोर या प्रकरणाचे स्पष्टीकरण देताना वकील अभिनव चंद्रचूड यांनी सांगितले की, त्यांच्याविरुद्ध अनेक एफआयआर दाखल करण्यात आले आहेत आणि आसाम पोलिसांनी आज त्यांना समन्स बजावले आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले की, या प्रकरणात आधीच तारीख देण्यात आली आहे.

युट्यूब कार्यक्रमादरम्यान अश्लील टिप्पण्या केल्याच्या आरोपाखाली दाखल केलेल्या एफआयआरविरुद्ध रणवीर इलाहाबादिया यांच्या याचिकेवर दोन-तीन दिवसांत सुनावणी होईल, असे सर्वोच्च न्यायालयाने शुक्रवारी सांगितले. मुख्य न्यायाधीश संजीव खन्ना आणि न्यायमूर्ती संजय कुमार यांच्या खंडपीठाने युट्यूबरची बाजू मांडणाऱ्या अभिनव चंद्रचूड यांना सांगितले की, तातडीच्या यादीसाठी बाबींचा तोंडी उल्लेख करण्याची परवानगी नाही.

जेव्हा चंद्रचूड म्हणाले की आसाम पोलिसांनी रणवीरला दिवसा चौकशीत सामील होण्यासाठी बोलावले आहे, तेव्हा सरन्यायाधीश म्हणाले, “मी हे काम खंडपीठाला सोपवले आहे आणि ते दोन-तीन दिवसांत (खंडपीठासमोर) येईल.” आसाम पोलिसांचे एक पथक ‘इंडियाज गॉट लेटेंट’ या त्याच्या आता हटवलेल्या यूट्यूब शोबद्दल ईशान्य राज्यात दाखल झालेल्या गुन्ह्यासंदर्भात समन्स बजावण्यासाठी पुण्यात आहे. समय रैनाचे पुण्यातील बालेवाडी येथे घर आहे.

बुधवारी पहिल्यांदाच समय रैनाने या मुद्द्यावर आपले मौन सोडले. मात्र, त्यांनी अद्याप माफी मागितलेली नाही. इंस्टाग्रामवर पोस्ट शेअर करताना रैनाने लिहिले की, ‘जे काही घडत आहे ते हाताळणे माझ्यासाठी खूप कठीण आहे. मी माझ्या चॅनेलवरून इंडियाज गॉट लेटेंटचे सर्व व्हिडिओ काढून टाकले आहेत. लोकांना हसवणे आणि त्यांना चांगला वेळ देणे हे माझे एकमेव उद्दिष्ट होते. सर्व एजन्सींचा तपास निष्पक्षपणे पूर्ण व्हावा यासाठी मी त्यांना पूर्ण सहकार्य करेन. धन्यवाद.

दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा 

हेही वाचा 

छावाच्या स्क्रीनिंगला विकीसोबत आली कतरिना कैफ, कौशल कुटुंबाने देखील लावली हजेरी

हे देखील वाचा