Sunday, March 22, 2026
Home अन्य बॉलिवूडमध्ये ८ तासांच्या शिफ्टवरून चर्चा सुरू असताना मोहित सुरी यांचे वक्तव्य म्हणाले, “इम्रान खानने २४ तास शूटिंग केले,”

बॉलिवूडमध्ये ८ तासांच्या शिफ्टवरून चर्चा सुरू असताना मोहित सुरी यांचे वक्तव्य म्हणाले, “इम्रान खानने २४ तास शूटिंग केले,”

गेल्या काही दिवसांपासून बॉलिवूडमध्ये ८ तासांच्या शिफ्टवरून जोरदार चर्चा सुरू आहे. अनेक बॉलिवूड सेलिब्रिटींनी या विषयावर आधीच प्रतिक्रिया दिली आहे. आता मोहित सुरीनेही या प्रकरणी आपले मत मांडले आहे. मात्र, त्याची प्रतिक्रिया संमिश्र आहे.

मोहित सुरी म्हणतात की चित्रपटसृष्टीत वेळापत्रक नियमितपणे पाळणे सोपे नसते. त्यांच्या मते, अभिनय हे ९ ते ५ ची नोकरी नसून, तो एक सर्जनशील व्यवसाय आहे, ज्यामध्ये परिस्थितीनुसार कधीकधी जास्त तास काम करावे लागते. एक उदाहरण देताना ते म्हणाले की, ‘आवारपन’ चित्रपटाच्या चित्रीकरणादरम्यान इम्रान हाश्मीने सलग २४ तास काम केले होते, कारण चित्रीकरणाचे ठिकाण फक्त एका दिवसासाठी उपलब्ध होते.

विशेष म्हणजे, मोहित सुरी ८ तासांच्या शिफ्टच्या पूर्णपणे विरोधात नाहीत. ते म्हणतात की, तयारी, प्रवास आणि तांत्रिक कामाचाही त्यात समावेश असल्याने १२ तासांचे चित्रीकरण प्रत्यक्षात १४-१५ तासांपर्यंत लांबू शकते. त्यामुळे, ८ तासांची शिफ्ट ही केवळ कलाकारांची मागणी नसून, लाईटमन, स्पॉट बॉय आणि ड्रायव्हर यांच्यासह संपूर्ण टीमसाठीही ती आवश्यक असू शकते.

दीपिका पदुकोणच्या ८ तासांच्या कामाच्या दिवसाच्या मागणीची बातमी समोर आल्यावर हा संपूर्ण मुद्दा उघडकीस आला. यामुळे इंडस्ट्रीमधील कामाचे तास आणि कार्यसंस्कृतीवरील चर्चा अधिकच तीव्र झाली.

दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा 

हेही वाचा 

‘धुरंधर २’ ला प्रचारकी चित्रपट म्हणणाऱ्यांवर अनुपम खेर यांनी व्हिडिओ पोस्ट करून केली जोरदार टीका; म्हणाले, ‘तुम्हाला लाज वाटायला हवी.’

हे देखील वाचा