ज्येष्ठ बॉलिवूड अभिनेते अनुपम खेर (Anupam Kher) यांनी इंडस्ट्रीमध्ये ४१ वर्षे पूर्ण केली आहेत. चार दशकांहून अधिक काळाच्या कारकिर्दीत अनुपम खेर यांनी अनेक सुपरहिट चित्रपट आणि संस्मरणीय पात्रे दिली आहेत. २५ मे १९८४ रोजी प्रदर्शित झालेल्या महेश भट्ट यांच्या ‘सारांश’ या चित्रपटातून मोठ्या पडद्यावर पदार्पण करणारे अनुपम खेर यांनी इंडस्ट्रीमध्ये ४१ वर्षे पूर्ण केल्याबद्दल एक व्हिडिओ संदेश शेअर केला. व्हिडिओमध्ये अनुपम खेर यांनी त्यांचा संघर्ष आणि आतापर्यंतचे यश कथन केले आहे.
अनुपम खेर यांनी वयाच्या अवघ्या २८ व्या वर्षी ‘सारांश’ या त्यांच्या पहिल्या चित्रपटात ६५ वर्षांच्या शोकाकुल वडिलांची भूमिका साकारली होती. त्यांच्या प्रवासाची आठवण करून देताना अनुपम खेर त्यांच्या व्हिडिओमध्ये म्हणतात, “२५ मे २०२५ च्या ४१ वर्षांपूर्वी, म्हणजेच २५ मे १९८४ रोजी, माझा पहिला चित्रपट ‘सारांश’ प्रदर्शित झाला होता. मी चित्रपट बनवायला सुरुवात करून ४१ वर्षे झाली आहेत. मला तुमच्याशी बोलायचे होते, माझ्या ४१ वर्षांच्या प्रवासाबद्दल तुम्हाला सांगायचे होते.”
व्हिडिओमध्ये त्यांच्या पुढील प्रवासाबद्दल बोलताना अनुपम म्हणतात, “मी ३ जून १९८१ रोजी नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामधून मुंबईत आलो. त्यानंतर मी लखनौमध्ये शिकवत राहिलो. त्यानंतर मी ३ वर्षे काम शोधत राहिलो आणि नंतर श्री भट्ट यांनी मला सारांश दिला. आता ४१ वर्षे झाली – क्षणार्धात निघून गेली. सारांशची ४१ वर्षे. किती सुंदर प्रवास होता. किती कृतज्ञ प्रवास. माझ्या प्रवासात चढ-उतार आले, पण तो खूप छान होता. मी किमान ५४४ किंवा ५४५ चित्रपट केले आहेत. आज मी विचार करत होतो की या ४१ वर्षांत माझ्या आयुष्यात काय बदल झाला आहे?” सुमारे २६ मिनिटांच्या या व्हिडिओमध्ये अनुपम खेर यांनी स्वतःबद्दल बरेच काही शेअर केले आहे.
अनुपम खेर यांच्या पहिल्या चित्रपट ‘सारांश’ बद्दल बोलायचे झाले तर, १९८४ मध्ये प्रदर्शित झालेला हा चित्रपट मुंबईत त्यांच्या मुलाच्या मृत्यूतून सावरण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या एका वृद्ध जोडप्याच्या भावनिक कथेवर आधारित होता. या चित्रपटात अनुपम खेर यांनी बिवी प्रधानची भूमिका साकारली होती, तर रोहिणी हट्टंगडी यांनी त्यांच्या पत्नीची भूमिका साकारली होती. अनुपम यांनी वयाच्या २८ व्या वर्षी या चित्रपटात ६५ वर्षांच्या वडिलांची भूमिका साकारली होती. यासाठी त्यांना खूप कौतुकही मिळाले. या चित्रपटात सोनी राजदान, मदन जैन, नीलू फुले आणि सुहास भालेकर यांच्याही प्रमुख भूमिका आहेत. हा चित्रपट बॉलिवूडमधील संस्मरणीय चित्रपटांपैकी एक आहे.
अनुपम खेर यांच्या कामाबद्दल बोलायचे झाले तर, ते सध्या त्यांच्या ‘तन्वी द ग्रेट’ या चित्रपटामुळे चर्चेत आहेत. अनुपम खेर यांनी या चित्रपटाचे दिग्दर्शनही केले आहे. अलिकडेच हा चित्रपट कान्स फिल्म फेस्टिव्हलमध्ये दाखवण्यात आला. जिथे त्याला खूप कौतुक मिळाले. हा चित्रपट १८ जुलै रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित होणार आहे.
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा
यशने पूर्ण केले ‘रामायण’तील ही शूटिंग पूर्ण , अॅक्शन सीन्समध्ये केलाय व्हिज्युअल इफेक्ट्सचा वापर
आर. माधवनच्या नावाखाली महिला करत होती ऑनलाइन फ्रॉड, अभिनेत्याने केला तिचा पर्दाफाश