गेल्या वर्षीच्या ब्लॉकबस्टर चित्रपट “धुरंधर” (Dhurandhar) चा सिक्वेल असलेल्या “धुरंधर: द रिव्हेंज” चा बहुप्रतिक्षित टीझर आज प्रदर्शित झाला. १९ मार्च रोजी प्रदर्शित होणाऱ्या या चित्रपटाची चाहते आतुरतेने वाट पाहत आहेत. “धुरंधर” ने ओटीटी प्लॅटफॉर्म नेटफ्लिक्सवर स्ट्रीमिंग सुरू केल्यानंतर, आता “धुरंधर: द रिव्हेंज” च्या ओटीटी हक्कांबाबत महत्त्वाची माहिती समोर आली आहे. “धुरंधर: द रिव्हेंज” चे स्ट्रीमिंग अधिकार कोणी मिळवले ते जाणून घेऊया.
टीझर प्रदर्शित होण्यापूर्वी, रणवीर सिंगने आज सकाळी “धुरंधर: द रिव्हेंज” चे पहिले पोस्टर रिलीज केले. यावरून असे दिसून आले की नेटफ्लिक्सने यावेळी चित्रपटाचे स्ट्रीमिंग अधिकार घेतले नाहीत. पोस्टरवरून स्पष्टपणे दिसून येते की जिओ हॉटस्टार “धुरंधर: द रिव्हेंज” चा स्ट्रीमिंग पार्टनर आहे. या विकासाशी संबंधित एका सूत्राने इंडिया टुडेला सांगितले की, स्ट्रीमिंग अधिकार बहुतेकदा स्पर्धात्मक बोलीद्वारे ठरवले जातात. नेटफ्लिक्सने पहिल्या चित्रपटाचे अधिकार मिळवले असताना, जिओ हॉटस्टारने दुसऱ्या चित्रपटाचे अधिकार जास्त किमतीत विकत घेतले.
सूत्रांनी सांगितले की, “चाहते धुरंधर २ ची आतुरतेने वाट पाहत आहेत आणि बाजाराने आधीच तो ब्लॉकबस्टर म्हणून घोषित केला आहे. चित्रपटाभोवतीची चर्चा आणि उत्सुकता पाहता, सर्व प्लॅटफॉर्मना तो त्यांच्या लायब्ररीमध्ये जोडायचा होता हे स्वाभाविक आहे. यावेळी जिओहॉटस्टारने नेटफ्लिक्सला मागे टाकले.”
हा एकमेव बदल नाही. यावेळी “धुरंधर: द रिव्हेंज” चे संगीत हक्क देखील बदलले आहेत. सारेगामाकडे “धुरंधर” चे हक्क होते, तर टी-सीरीजने “धुरंधर: द रिव्हेंज” चे हक्क विकत घेतले आहेत. याचा अर्थ असा की आता सारेगामाऐवजी टी-सीरीजकडे चित्रपटाचे संगीत हक्क असतील.
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा


