Wednesday, March 4, 2026
Home बॉलीवूड क्रिकेटर आणि या बॉलिवूड स्टार्सच्या नावाचा गैरवापर; एजन्सीच्या 3 कर्मचाऱ्यांनी केली करोडोंची फसवणूक

क्रिकेटर आणि या बॉलिवूड स्टार्सच्या नावाचा गैरवापर; एजन्सीच्या 3 कर्मचाऱ्यांनी केली करोडोंची फसवणूक

मुंबईच्या अंधेरी भागातील एका एडव्हर्टायझिंग एजन्सीमध्ये, क्रिकेटर केएल राहुल, अभिनेत्री अथिया शेट्टी आणि अभिनेता अरशद वारसी (Arshad Warsi)यांच्या नावाचा गैरवापर करून 1.41 कोटी रुपयांचा आर्थिक हेराफेरी करण्याच्या प्रकरणी तीन कर्मचार्‍यांवर FIR नोंद झाली आहे. पोलिसांच्या माहितीप्रमाणे, या कर्मचाऱ्यांनी फेक प्रोजेक्टचे इनव्हॉइस बनवले आणि फर्ममधील पैशांचा गैरवापर केला.

गेल्या काही वर्षांपासून ऋषभ सुरेखा, यश नागरकोटी आणि आशय शास्त्री या तिघांची ओळख आरोपी म्हणून झाली आहे. FIR भारतीय न्याय संहिता (BNS) च्या धारा 318(4) (धोखाधडी) अंतर्गत नोंदवण्यात आली आहे. पोलिसांनी सांगितले की, तपास सुरू आहे आणि आर्थिक व्यवहाराची पडताळणी केली जात आहे. अद्याप कोणतीही अटक झाली नाही, कारण पुरावे गोळा केले जात आहेत.

सुरेखा ही जुलै 2023 मध्ये एजन्सीमध्ये वरिष्ठ मॅनेजर (क्लायंट सर्व्हिसेस – इन्फ्लुएंसर मार्केटिंग) म्हणून कामावर आली होती. त्यांनी प्रोजेक्ट ऑपरेशन्स, ब्रँडिंग आणि फाइनान्स विभागासह CEO ला माहिती देण्याचे अधिकार मिळाले होते. सुरेखाने कथितरीत्या कंपनीचे ईमेल आयडी वापरून अथिया शेट्टीच्या जाली स्वाक्षऱ्या आणि अरशद वारसीच्या नावाचे फेक ईमेल तयार केले आणि काल्पनिक प्रोजेक्टसाठी पैसे हेराफेरी करून घेतले.

एफआयआरमध्ये असेही नमूद आहे की, सुरेखा यांनी आपल्या वैयक्तिक बँक खात्यात 52 लाख रुपयांहून अधिक रक्कम हस्तांतरित केली. त्याचबरोबर, त्यांनी टॅलेंट एजन्सीज आणि क्लायंटसमोर स्वतःला अधिकृत प्रतिनिधी म्हणून सादर केले. या प्रकरणात एजन्सीला मोठा आर्थिक नुकसान झाले असून, पोलिस तपास चालू आहे.

हा प्रकरण मुंबईतील फसवणुकीसंबंधित गंभीर प्रकरणांमध्ये गणला जात आहे आणि भविष्यात अधिक तपशील समोर येण्याची शक्यता आहे.

दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा

हेही वाचा
दक्षिणेतील प्रसिद्ध अभिनेत्याचे निधन; गंभीर आजारामुळे मृत्यू, भाऊ मेझर रविने दिली माहिती

हे देखील वाचा