Thursday, April 10, 2025
Home अन्य ‘ब्रम्हास्त्र’ चित्रपटाला दिल्ली हायकोर्टाकडून दिलासा,18 वेबसाईटवर घातली बंदी

‘ब्रम्हास्त्र’ चित्रपटाला दिल्ली हायकोर्टाकडून दिलासा,18 वेबसाईटवर घातली बंदी

बॉलिवूड अभिनेता रणबीर कपूर(Ranbir Kapoor) स्टारर ‘ब्रह्मास्त्र: पार्ट वन-शिवा’ या चित्रपटाला दिल्ली उच्च न्यायालयाकडून मोठा दिलासा मिळाला आहे. 9 सप्टेंबर रोजी चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होणाऱ्या या चित्रपटाच्या अनधिकृत प्रवाहावर उच्च न्यायालयाने बंदी घातली आहे. न्यायालयाने 18 वेबसाइट्सना चित्रपट पाहण्यास आणि डाउनलोड करण्यास, होस्टिंग, प्रवाह, पुनःप्रसारण, कोणत्याही प्रकारे प्रदर्शित करण्यास मनाई केली. यासोबतच उच्च न्यायालयाने केंद्र सरकारला या 18 वेबसाइट ब्लॉक करण्यासाठी अधिसूचना जारी करण्याचे निर्देश दिले.

रणबीर कपूर आणि आलिया भट्ट स्टारर चित्रपटाचे सह-निर्माते, स्टार इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेडच्या याचिकेवर दिल्ली उच्च न्यायालयाचे न्यायाधीश न्यायमूर्ती ज्योती सिंग यांनी अंतरिम आदेश दिला, असे लाइव्ह लॉच्या वृत्तात म्हटले आहे. चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होण्याच्या वेळी चित्रपटाची ऑनलाइन उपलब्धता चित्रपट निर्मात्यांचे गंभीर आर्थिक नुकसान करेल आणि चित्रपटाचे मूल्य देखील कमी करेल, असेही न्यायालयाने नमूद केले आहे.

उच्च न्यायालयाने आपल्या आदेशात असेही म्हटले आहे की, ‘पायरेसीला आळा घातला पाहिजे, असे सांगून काही उपयोग नाही आणि त्यावर कठोर कारवाई करण्याची गरज आहे. नकली वेबसाइट्सद्वारे कॉपीराइट केलेल्या सामग्रीच्या स्क्रीनिंगविरूद्ध मनाई हुकूम असावा.

हिंदी व्यतिरिक्त ‘ब्रह्मास्त्र: पार्ट वन-शिवा’ 9 सप्टेंबर रोजी तामिळ, तेलगू, कन्नड आणि मल्याळममध्ये देशभरातील चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे. हा चित्रपट अयान मुखर्जीने दिग्दर्शित केला आहे. अभिनेता रणबीर कपूर, आलिया भट्ट, मेगास्टार अमिताभ बच्चन, नागार्जुन आणि मौनी रॉय ‘ब्रह्मास्त्र: पार्ट वन-शिवा’मध्ये प्रमुख भूमिकेत दिसणार आहेत.

दैनिक बाेंबाबाेंबचा व्हाॅटसऍप ग्रूप जाॅईन करण्यासाठी येथे क्लिक करा
दैनिक बाेंबाबाेंबचा टेलिग्राम ग्रूप जाॅईन करण्यासाठी येथे क्लिक करा

हेही वाचा-
काय लॉजिक आहे राव! यामुळे राकेश रोशन त्यांच्या चित्रपटांची नावे ‘के’ अक्षरावरुन ठेवतात
राकेश रोशन यांनी ‘या’ कारणासाठी त्यांच्या कारकिर्दीमध्ये महानायक अमिताभ बच्चन यांच्यासोबत केले नाही काम
‘त्याच्याविरुद्ध षडयंत्र रचले जात आहे…’, केआरकेच्या समर्थनार्थ उतरले शत्रुघ्न सिन्हा

हे देखील वाचा