टेलिव्हिजन जगतातून एक अत्यंत दुःखद बातमी समोर आली आहे. ती म्हणजे टीव्ही अभिनेता ऋतुराज सिंग यांचे निधन झाले. त्यांनी 1993 मध्ये टीव्हीवर प्रसारित झालेल्या होगी अपनी बात, ज्योती, हिटलर दीदी, शपथ, वॉरियर हाय, आहट और अदालत, दिया और बाती हम यांसारख्या अनेक भारतीय टीव्ही शोमध्ये वेगवेगळ्या भूमिका केल्या आहेत. अभिनेत्याच्या आकस्मिक निधनाची बातमी ऐकून चाहत्यांना मोठा धक्का बसला आहे.
आजकाल ऋतुराज सिंग लोकप्रिय टीव्ही शो अनुपमामध्ये दिसले होते. अभिनेत्याच्या आकस्मिक निधनाचे वृत्त समजल्यानंतर टीव्ही इंडस्ट्रीमध्ये शोककळा पसरली आहे. ऋतुराजने ये रिश्ता क्या कहलाता है यासह इतर अनेक लोकप्रिय टीव्ही शोमध्येही काम केले आहे. अभिनेत्याच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलायचे झाले तर ऋतुराज सिंग यांचे पूर्ण नाव ऋतुराज सिंग चंद्रावत सिसोदिया होते. त्यांचा जन्म राजस्थानमधील कोटा येथे सिसोदिया राजपूत कुटुंबात झाला.
ऋतुराज सिंग यांनी दिल्लीत शालेय शिक्षण पूर्ण केले. 1993 मध्ये मुंबईत आले आणि अभिनयाला करिअर म्हणून निवडले. ऋतुराजने आतापर्यंत अनेक हिंदी चित्रपटांमध्ये काम केले आहे, ज्यात एक खेल राजनीती, बद्रीनाथ की दुल्हनिया इत्यादी चित्रपटांचा समावेश आहे. ऋतुराज सिंगने दिल्लीत बॅरी जॉन्स थिएटर ॲक्शन ग्रुप (TAG) सोबत 12 वर्षे थिएटरमध्ये काम केले आणि झी टीव्हीवर प्रसारित होणाऱ्या टोल मोल के बोल या लोकप्रिय हिंदी टीव्ही गेम शोमध्ये काम केले.
टीव्हीवरील दिग्गज कलाकारांना चाहत्यांसह सोशल मीडियावर श्रद्धांजली वाहिली जात आहे. एका वापरकर्त्याने लिहिले, ‘सर्वशक्तिमानाने निराकरण झालेल्या अभिनेत्याला त्वरीत बोलावले.’ दुसऱ्या वापरकर्त्याने लिहिले, ‘देव त्याच्या आत्म्याला शांती देवो.’ आणखी एका युजरने लिहिले की, ‘अनुपमामधील त्याचा अभिनय वाखाणण्याजोगा आहे. मी फक्त त्याच्यामुळेच शो बघायचो. हे सोडण्याचे वय नव्हते.
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हाट्सअप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा-
स्ट्रगल काळात नोराने सहन केलाय खूप अपमान, अशाप्रकारे मिळाले सुरुवातीचे काम
‘बेबी मला तुझी खूप आठवण येते’, म्हणत सुकेशने व्हॅलेंटाईन डेला जॅकलिनसाठी लिहिले खास पत्र