Tuesday, August 12, 2025
Home अन्य धडकन सिनेमाला २५ वर्ष पूर्ण; जाणून घ्या सिनेमाचे कधीही न ऐकलेले किस्से

धडकन सिनेमाला २५ वर्ष पूर्ण; जाणून घ्या सिनेमाचे कधीही न ऐकलेले किस्से

मैं तुम्हें भूल जाऊं ये हो नहीं सकता और तुम मुझे भूल जाओ ये मैं होने नहीं दूंगा।.’ हा संवाद तुम्हाला आठवत असेलच. कारण हा संवाद कधीही विसरता येणार नाही आणि तुम्ही ‘धडकन’ चित्रपट कधीही विसरू शकणार नाही. अक्षय कुमार, सुनील शेट्टी आणि शिल्पा शेट्टी अभिनीत सुपरहिट रोमँटिक चित्रपट ‘धडकन‘ (Dhadkan) प्रदर्शित होऊन आज २५ वर्षे पूर्ण झाली आहेत. ११ ऑगस्ट २००० रोजी प्रदर्शित झालेला हा चित्रपट आजही अनेकांना आवडतो. आजही जेव्हा हा चित्रपट टीव्हीवर येतो तेव्हा लोक तो नक्कीच पाहतात. चित्रपटाच्या कथेपासून ते त्याच्या गाण्यांपर्यंत तो अजूनही लोकांचा आवडता आहे. आज ‘धडकन’च्या रौप्य महोत्सवानिमित्त, चित्रपटाशी संबंधित कथा जाणून घेऊया.

२००० मध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘धडकन’ चित्रपटाला साडेचार ते पाच वर्षे लागली. याचे कारण चित्रपटात केलेले अनेक बदल होते. हा चित्रपट धर्मेश दर्शन यांनी दिग्दर्शित केला आहे. जेव्हा धर्मेश दर्शन यांना चित्रपटासाठी साइन केले गेले तेव्हा ते ‘मेला’ चित्रपटाच्या शूटिंगमध्ये व्यस्त होते. त्यामुळे चित्रपटाचे शूटिंग लांबणीवर पडले.

राम, अंजली आणि देव यांच्या भूमिकांसाठी अनेक कलाकारांशी संपर्क साधण्यात आला. पण अखेर निर्मात्यांनी अक्षय कुमार, सुनील शेट्टी आणि शिल्पा शेट्टी यांना घेऊन चित्रपट बनवण्याचा निर्णय घेतला. चित्रपटाचे काम सुरू झाल्यावर देवच्या भूमिकेसाठी संजय दत्तला साइन करण्यात आले. पण या काळात तो तुरुंगात गेला. त्यामुळे सुनील शेट्टीला या चित्रपटासाठी ठेवण्यात आले.

तथापि, त्यावेळी सुनील शेट्टी त्याच्या इतर चित्रपटांच्या शूटिंगमध्येही व्यस्त होता. त्यामुळे सुनील शेट्टीने चित्रपट मध्येच सोडला आणि देवच्या भूमिकेसाठी त्याच्या जागी अरबाज खानची निवड करण्यात आली. काही शूटिंग अरबाज खानसोबतही करण्यात आले. पण नंतर निर्मात्यांना समजले की देवच्या भूमिकेसाठी सुनील शेट्टी हाच योग्य पर्याय आहे. त्यामुळे शेवटी सुनील शेट्टीने ही भूमिका साकारली आणि तो हिट झाला.

‘धडकन’ जो इतका आवडला आणि २५ वर्षांनंतरही लोकांमध्ये लोकप्रिय आहे. त्या ‘धडकन’चा क्लायमॅक्स आजसारखा नव्हता. खरं तर, पूर्वी देवचे पात्र चित्रपटाच्या शेवटी मरत असे. अंजलीने त्याला सांगताच की ती रामाच्या मुलाची आई होणार आहे. हे ऐकल्यानंतर देवचे पात्र मरून जाते. पण नंतर निर्मात्यांना वाटले की चित्रपटाचा शेवट आनंदी असावा. म्हणून त्यांनी चित्रपटाचा क्लायमॅक्स बदलला.

दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा 

हेही वाचा   

अ‍ॅक्शन, रोमान्सपासून ते कॉमेडीपर्यंत, सुनील शेट्टीने साकारल्या विविधांगी भूमिका
कडक सुरक्षेत फॅमिली फंक्शनमध्ये पोहोचला सलमान खान; सोशल मीडियावर व्हिडिओ व्हायरल

 

हे देखील वाचा