Saturday, April 19, 2025
Home बॉलीवूड सुशांत सिंग राजपूत प्रकरणात सीबीआयच्या क्लोजर रिपोर्टवर रिया चक्रवर्तीच्या वकिलांनी दिली प्रतिक्रिया

सुशांत सिंग राजपूत प्रकरणात सीबीआयच्या क्लोजर रिपोर्टवर रिया चक्रवर्तीच्या वकिलांनी दिली प्रतिक्रिया

सुशांत सिंह राजपूतच्या (Sushant Singh Rajput)  मृत्यू प्रकरणात सीबीआयने आपला क्लोजर रिपोर्ट दाखल केला आहे. या अहवालात, सीबीआयने सुशांतला आत्महत्या करण्यास प्रवृत्त केल्याबद्दल अभिनेत्री रिया चक्रवर्तीला दोषी ठरवलेले नाही. आता रियाच्या वकिलाने या अहवालाचे स्वागत केले आहे.

अभिनेत्रीचे वकील सतीश मानेशिंदे यांनी शनिवारी जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, “आम्ही सीबीआयचे आभारी आहोत की त्यांनी या प्रकरणाची प्रत्येक कोनातून सखोल चौकशी केली आणि ते बंद केले.”

सीबीआयने मुंबईतील विशेष न्यायालयात आपला अहवाल दाखल केला आहे. आता न्यायालय हे ठरवेल की या अहवालाला मान्यता द्यायची की पुढील चौकशीचे आदेश द्यायचे. सुशांतचे वडील केके सिंह यांनी पाटणा येथे आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याची तक्रार दाखल केली होती, त्यानंतर हे प्रकरण बिहार पोलिसांकडून सीबीआयकडे सोपवण्यात आले.

सुशांत सिंग राजपूत १४ जून २०२० रोजी मुंबईतील वांद्रे येथील त्याच्या फ्लॅटमध्ये मृतावस्थेत आढळला. त्यावेळी त्यांचे वय ३४ वर्ष होते. सुरुवातीला त्याचा मृत्यू आत्महत्या मानला जात होता, परंतु कुटुंबाला घातपाताचा संशय होता. या प्रकरणात, रिया चक्रवर्ती, तिच्या जवळच्या व्यक्ती आणि सुशांतच्या वैद्यकीय नोंदींची चौकशी करण्यात आली. त्याच वेळी, एम्सच्या फॉरेन्सिक तज्ज्ञांनी त्यांच्या अहवालात विषबाधा किंवा गळा दाबण्याची शक्यता नाकारली होती.

सुशांतच्या वडिलांनी रिया आणि तिच्या कुटुंबावर पैशांची अफरातफर करून सुशांतला आत्महत्या करण्यास प्रवृत्त केल्याचा आरोप केला होता. तथापि, रियाने एका टीव्ही मुलाखतीत हे आरोप फेटाळून लावले. मानेशिंदे म्हणाले, “सोशल मीडिया आणि टीव्हीवर खोट्या कथा पसरवल्या गेल्या, ज्या पूर्णपणे अनावश्यक होत्या.” त्यांनी असेही म्हटले की महामारीच्या काळात लोक टीव्ही आणि सोशल मीडियावर चिकटून राहिले. निष्पाप लोकांना त्रास देण्यात आला आणि त्यांना अधिकाऱ्यांसमोर आणि माध्यमांसमोर मिरवण्यात आले. रियाला २७ दिवस तुरुंगात काढावे लागले, पण त्याआधीही तिला अनेक त्रास सहन करावे लागले.

सुशांतच्या मृत्यूशी संबंधित ड्रग्ज प्रकरणात, नार्कोटिक्स कंट्रोल ब्युरो (एनसीबी) ने रिया आणि तिचा भाऊ शोविकसह अनेक लोकांना अटक केली होती. तथापि, नंतर रियाला या प्रकरणात जामीन मिळाला.

दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा 

हेही वाचा

या मुलीने कार्तिक आर्यनला केले होते लग्नासाठी प्रपोज? अभिनेत्याने दिलेली अशी प्रतिक्रिया
लिंगभेदावर बोलली पूजा हेगडे; स्त्री कलाकारांची नावे सुद्धा पोस्टर वर येत नाहीत …

हे देखील वाचा