टॉम विल्किन्सनने 1997 च्या ‘द फुल मॉन्टी’साठी बाफ्टा जिंकला आणि 26 वर्षांनंतर डिस्ने+ स्ट्रीमिंग मालिकेने पात्रांना पुन्हा एकत्र आणले तेव्हा गेराल्डच्या भूमिकेची पुनरावृत्ती केली. विल्किन्सनला एकूण सहा बाफ्टा नामांकन तसेच मायकेल क्लेटन आणि इन द बेडरुमसाठी दोन ऑस्कर नामांकन मिळाले. मात्र, या ज्येष्ठ अभिनेत्याबाबत एक वाईट बातमी समोर आली आहे. या अभिनेत्याचे शनिवारी घरी निधन झाले, असे एका निवेदनात म्हटले आहे. यावेळी त्यांची पत्नी व कुटुंबीय त्यांच्यासोबत होते.
एकूण 130 हून अधिक चित्रपट आणि टीव्ही क्रेडिट्ससह, विल्किन्सन 1995 च्या सेन्स अँड सेन्सिबिलिटी आणि 2013 च्या बेले सारख्या पीरियड ड्रामामध्ये घरच्याघरी होती जशी ती 1998 च्या जॅकी चॅनसोबतच्या रश अवर किंवा 2008 च्या गाय रिचीच्या रॉकनरोला ऑफ द रोलमध्ये होती. गुन्हेगारी सूत्रधार. ,
टॉम विल्किन्सनने 2008 च्या मिनीसीरीज जॉन अॅडम्समध्ये अमेरिकन राजकीय व्यक्ती बेंजामिन फ्रँकलिनच्या भूमिकेसाठी एमी आणि द केनेडीजमध्ये जॉन एफ. केनेडीचे वडील जो यांच्या भूमिकेसाठी एमी नामांकन देखील मिळवले. त्याने 2014 च्या सेल्मा मध्ये प्रेसिडेंट लिंडन बी. जॉन्सनची भूमिका केली आणि द ग्रँड बुडापेस्ट हॉटेल आणि गर्ल विथ अ पर्ल इयरिंगमध्ये दिसला.
टॉम विल्किन्सनच्या मृत्यूची पुष्टी त्याच्या एजंटने त्याच्या कुटुंबाच्या वतीने शेअर केलेल्या निवेदनात करण्यात आली. “हे अत्यंत दुःखाने आहे की टॉम विल्किन्सनचे कुटुंब ३० डिसेंबर रोजी घरीच अचानक मरण पावल्याची घोषणा करत आहे,” असे निवेदनात म्हटले आहे. त्यांच्यासोबत त्यांची पत्नी आणि कुटुंबीय होते. कुटुंबाला यावेळी गोपनीयता हवी आहे.
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हाट्सअप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा-
‘नवऱ्याने तुला मारलं तर टीआरपी वाढेल’, टीव्ही निर्मात्याने अमृता सुभाषकडून करून घेतला ‘हा’ सीन शूट
‘धूम 4 ‘ मधून अभिषेक बच्चनचा पत्ता कट, नव्या वर्षात, नव्या ढंगात शाहरुख खान नवा भूमिकेसाठी सज्ज