हिंदी चित्रपटसृष्टीला त्यांचे लोकप्रिय अभिनेते मुकुल देव (Mukul Deo) यांच्या आकस्मिक निधनाने धक्का बसला आहे. मुकुल देव हे ‘सन ऑफ सरदार’, ‘आर…राजकुमार’, ‘जय हो’ सारख्या अलीकडील चित्रपटांमधील कामासाठी ओळखले जातात. ते ५४ वर्षांचे होते.
मुकुलचा मोठा भाऊ राहुल देवने त्याच्या अंत्यसंस्काराची माहिती देणारा एक फोटो इंस्टाग्रामवर शेअर केला. यासोबत राहुल देव यांनी लिहिले की, “आम्हाला कळवताना खूप दुःख होत आहे की आमचा भाऊ मुकुल देव यांचे काल रात्री नवी दिल्लीत निधन झाले. त्यांच्या पश्चात त्यांची मुलगी सिया देव आहे. त्यांची भावंडे रश्मी कौशल, राहुल देव आणि त्यांचा पुतण्या सिद्धांत देव यांना त्यांची खूप आठवण येईल. त्यांचे अंतिम संस्कार आज संध्याकाळी ५ वाजता होतील.”
यापूर्वी तिची जवळची मैत्रीण आणि अभिनेत्री दीपशिखा नागपालने सोशल मीडियावर या वृत्ताला दुजोरा दिला होता. त्याने त्याच्या इंस्टाग्राम स्टोरीवर एक जुना फोटो शेअर करत लिहिले, “RIP”. मुकुल देव शेवटचा हिंदी चित्रपट ‘अँट द एंड’ मध्ये दिव्या दत्तासोबत दिसला होता. तो अभिनेता राहुल देवचा धाकटा भाऊ आहे.
मुकुल देव यांचा जन्म नवी दिल्ली येथे जालंधरजवळील एका गावात मूळ असलेल्या एका पंजाबी कुटुंबात झाला. त्यांचे वडील हरी देव हे सहाय्यक पोलिस आयुक्त होते आणि त्यांनीच मुकुलला अफगाण संस्कृतीची ओळख करून दिली. त्याचे वडील पश्तो आणि पर्शियन भाषा बोलू शकत होते.
मुकुलला मनोरंजनाच्या जगात पहिल्यांदाच ओळख आठवीच्या वर्गात असताना झाली जेव्हा त्याने दूरदर्शनच्या एका नृत्य कार्यक्रमात मायकल जॅक्सनची नक्कल करत सादरीकरण केले आणि त्यासाठी त्याला पहिला मानधन मिळाले. मुकुलने इंदिरा गांधी राष्ट्रीय उडान अकादमीमधून विमान उडवण्याचे प्रशिक्षण घेतले.
‘मुमकिन’ (१९९६) या मालिकेतून अभिनय क्षेत्रात पदार्पण करणाऱ्या मुकुल देव यांनी ‘फियर फॅक्टर इंडिया’चा पहिला सीझन होस्ट केला होता. त्याने ‘दस्तक’ या चित्रपटातून चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले ज्यामध्ये त्याने एसीपी रोहित मल्होत्राची भूमिका साकारली होती. माजी मिस युनिव्हर्स सुष्मिता सेनचाही हा पहिला चित्रपट होता.
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा
जेनेलिया देशमुखचा अपघात; थोडक्यात वाचली अभिनेत्री
कान्स चित्रपट महोत्सवात आलिया भट्टचे धमाकेदार पदार्पण, फुलांच्या ड्रेसमध्ये रेड कार्पेटवर झळकली