Sunday, April 26, 2026
Home बॉलीवूड जावेद अख्तर यांनी लगान फ्लॉप होणार असल्याचे सांगितले होते; आमीर खानने घाबरून केले होते हे …

जावेद अख्तर यांनी लगान फ्लॉप होणार असल्याचे सांगितले होते; आमीर खानने घाबरून केले होते हे …

आमिर खानने त्याच्या चित्रपट कारकिर्दीत वेगवेगळ्या प्रकारचे चित्रपट केले आहेत. प्रेक्षकांना अभिनेत्याचा ‘लगान‘ हा चित्रपट खूप आवडतो. पण हा चित्रपट बनवणे आणि त्याची निर्मिती करणे आमिर खानसाठी खूप कठीण होते. हा चित्रपट बनवताना, तो आणि दिग्दर्शक आशुतोष गोवारीकर एका विचित्र भीतीने पछाडले होते. 

अलीकडेच इंडिया टुडे कॉन्क्लेव्हमध्ये आमिर खानने त्याच्या चित्रपटांबद्दल आणि कारकिर्दीबद्दल बोलले. त्यांनी ‘लगान (२००१)’ चित्रपटाबद्दलही बरेच काही सांगितले. आमिर म्हणतो, ‘हा चित्रपट बनवणे खूप भयानक होते. सगळे घाबरले होते. खरंतर, जावेद अख्तरजींनी आम्हाला सांगितले होते की हा चित्रपट एक दिवसही चालणार नाही. कारण क्रिकेटसारख्या विषयांवरील चित्रपट हिट होत नाहीत. 

तसेच, ज्या चित्रपटांमध्ये अमिताभ बच्चन मुख्य भूमिका करतात ते चित्रपटही चांगले चालत नाहीत.’ या गोष्टींमुळे आमिर आणि आशुतोष घाबरले पण नंतर ‘लगान’ हा चित्रपट हिट झाला आणि ऑस्करमध्येही त्याचा समावेश झाला. आमिर पुढे म्हणतो, ‘मला नेहमीच ‘लगान’च्या कथेवर विश्वास होता पण चित्रपटाला होकार देण्यापूर्वी मी खूप घाबरलो होतो. या चित्रपटाव्यतिरिक्त आमिरने ‘३ इडियट्स’ बद्दलही सांगितले. दिग्दर्शक राजकुमार हिरानी यांनी त्यांना चित्रपट करण्यासाठी कसे राजी केले हे अभिनेत्याने सांगितले.

मुलाखतीत पुढे आमिर खान म्हणतो, ‘मी जोखीम घेतो पण तितकाच घाबरतो.’ माझा चित्रपट प्रदर्शित होण्यापूर्वी मला झोप येत नाही. मी माझ्या आजूबाजूच्या लोकांना त्रास देऊ लागतो. मी कोणालाही झोपू देत नाही. मला अशा वेळी कोणीतरी हवे आहे. रिलीज होण्यापूर्वी मी खूप तणावात असतो.

आमिर खान यावर्षीही ‘सितार जमीन पर’ नावाचा चित्रपट घेऊन येत आहे. हा चित्रपट ‘तारे जमीन पर’ चा सिक्वेल असल्याचे म्हटले जात आहे. मुलांच्या जीवनावर आणि समस्यांवर आधारित या चित्रपटाद्वारे आमिर खानने दिग्दर्शनात प्रवेश केला. आमिरने अनेक वेळा सांगितले आहे की त्याला मुलांसाठी अधिक चित्रपट बनवायचे आहेत.

दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा 

हेही वाचा 

‘जटाधारा’ चित्रपटातून सोनाक्षी करणार साउथ इंडस्ट्रीत पदार्पण, महिला दिनी पहिली झलक समोर

हे देखील वाचा