Wednesday, June 18, 2025
Home बॉलीवूड भारत-पाक संघर्षावर मौन बाळगणाऱ्या कलाकारांबद्दल प्रीती झिंटाने केले मत व्यक्त केले; ‘मी एका सैनिकाची मुलगी आहे…’

भारत-पाक संघर्षावर मौन बाळगणाऱ्या कलाकारांबद्दल प्रीती झिंटाने केले मत व्यक्त केले; ‘मी एका सैनिकाची मुलगी आहे…’

पहलगाम हल्लानंतर ऑपरेशन सिंदूर, त्यानंतर अनेक बॉलिवूड स्टार्सनी भारत-पाकिस्तान तणावावर आपले मत व्यक्त केले. दुसरीकडे, अनेक बॉलिवूड स्टार्सनी या प्रकरणावर मौन बाळगले. भारत-पाकिस्तान संघर्षावर मौन बाळगणाऱ्या लोकांना इंटरनेटवर लक्ष्य केले जात आहे. ज्वलंत मुद्द्यांवर आपले मत व्यक्त करणाऱ्या प्रीती झिंटा (Priety Zinta) यांनी एक्स वर एका चाहत्याच्या प्रश्नाचे उत्तर दिले आहे. ज्या कलाकारांचे या मुद्द्यावर मत नाही त्यांच्याबद्दल त्यांचे काय म्हणणे आहे ते त्यांनी सांगितले आहे.

एका चाहत्याने प्रितीला विचारले, ‘ऑपरेशन सिंदूर दरम्यान इतक्या कलाकारांनी आणि प्रसिद्ध बॉलिवूड स्टार्सनी पहलगाम हल्ल्याचा निषेध केला नाही किंवा आपल्या सशस्त्र दलांना पाठिंबा दिला नाही याबद्दल तुमचे काय मत आहे?’ तुम्ही भारताच्या बाजूने बोलल्याबद्दल आम्हाला आनंद आहे, पण बॉलिवूडमधील अनेक लोक भारताच्या बाजूने उभे राहिले नाहीत.

चाहत्याच्या प्रश्नाचे उत्तर देताना प्रीती लिहिते, ‘मी प्रत्येकासाठी बोलू शकत नाही कारण लोक गोष्टी वेगळ्या पद्धतीने समजतात. मी लष्करी मुलगा असल्याने आणि लष्करी पार्श्वभूमीतून आलो असल्याने, या गोष्टी माझ्या हृदयाच्या खूप जवळ आहेत, म्हणून मी माझ्या भावनांबद्दल खूप मोकळेपणाने बोलतो. मी धाडस, घाम, रक्त आणि अश्रू जवळून पाहिले आहेत. कधीकधी मला असे वाटते की लष्करी कुटुंबे लष्करी कर्मचाऱ्यांपेक्षाही बलवान असतात.

चाहत्याच्या प्रश्नाचे उत्तर देताना प्रीती लिहिते, ‘मी प्रत्येकासाठी बोलू शकत नाही कारण लोक गोष्टी वेगळ्या पद्धतीने समजतात. मी लष्करी मुलगा असल्याने आणि लष्करी पार्श्वभूमीतून आलो असल्याने, या गोष्टी माझ्या हृदयाच्या खूप जवळ आहेत, म्हणून मी माझ्या भावनांबद्दल खूप मोकळेपणाने बोलतो. मी धाडस, घाम, रक्त आणि अश्रू जवळून पाहिले आहेत. कधीकधी मला असे वाटते की लष्करी कुटुंबे लष्करी कर्मचाऱ्यांपेक्षाही बलवान असतात.

प्रीती पुढे लिहिते, ‘तुम्ही त्या माता पाहिल्या आहेत का ज्या आपल्या देशासाठी आपल्या मुलांचे बलिदान देतात, ज्या बायका पुन्हा कधीही आपल्या पतींना हास्य पाहू शकणार नाहीत. ज्या मुलांचे वडील किंवा आई आयुष्यात कधीही मार्गदर्शन करू शकणार नाहीत! हे त्यांचे वास्तव आहे. इतरांचे मत काहीही असो, हे कधीही बदलणार नाही. म्हणून देव त्या सर्वांचे रक्षण करो.

प्रीती झिंटाच्या कामाबद्दल बोलायचे झाले तर, ती सात वर्षांच्या विश्रांतीनंतर मोठ्या पडद्यावर परतणार आहे. ती राजकुमार संतोषी यांच्या ‘लाहोर १९४७’ या चित्रपटात सनी देओल, शबाना आझमी आणि अली फजल यांच्यासोबत दिसणार आहे. या चित्रपटाची निर्मिती आमिर खान करत आहे.

दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा 

हेही वाचा  

अत्यंत साधारण मुलगा ते बॉलिवूडचा छावा; जाणून घ्या विकी कौशलचा खडतर प्रवास
कान्समध्ये रेड कार्पेटवर अनुपम खेर आणि छाया कदम यांचा स्टाईलिश अंदाज; सोशल मीडियावर फोटो व्हायरल

हे देखील वाचा