राजस्थानची सुंदर राजधानी जयपूर येथे नुकतेच रौप्य महोत्सवी सोहळा म्हणजेच आयफा पुरस्कारांचे २५ वे संस्करण आयोजित करण्यात आले होते. या भव्य समारंभाला बॉलिवूडमधील तारे-तारकांनी हजेरी लावली. मोठ्या कलाकारांच्या उपस्थितीने हा कार्यक्रम आणखी खास बनवला. यावेळी प्रसिद्ध अभिनेत्री महिमा चौधरी देखील दिसल्या. यावेळी त्यांनी अमर उजाला यांच्याशी खास संवाद साधला आणि त्यांच्या मनातील अनेक गोष्टी सांगितल्या.
महिमा संभाषणात म्हणाली, “आयफाला २५ वर्षे पूर्ण झाली आहेत. हा एक खूप मोठा आणि भव्य कार्यक्रम आहे. मी खूप दिवसांनी एका पुरस्कार सोहळ्याला उपस्थित राहिलो आहे.” बोलत असताना त्याच्या चेहऱ्यावर उत्साह स्पष्ट दिसत होता. आजकाल जुन्या चित्रपटांचे रिमेक करण्याचा ट्रेंड जोरात सुरू आहे असे विचारले असता, तुमच्या कोणत्या चित्रपटांचे रिमेक तुम्हाला पहायला आवडतील? या प्रश्नाचे उत्तर देताना महिमा हसली आणि म्हणाली, “मला माझे सर्व चित्रपट रिमेक करायचे आहेत. विशेषतः ‘धडकन’, ‘परदेस’, ‘ये तेरा घर ये मेरा घर’ आणि ‘बागबान’ सारखे चित्रपट रिमेक व्हायला हवेत.”
‘लज्जा’ या चित्रपटातील तिच्या उत्कृष्ट अभिनयासाठी महिमा अजूनही स्मरणात आहे. जेव्हा या चित्रपटाचा उल्लेख करण्यात आला तेव्हा ते म्हणाले, “‘लज्जा’चा विषय खूप खास होता. मला वाटते की आजच्या काळात ‘बेटी बचाओ, बेटी पढाओ’ सारख्या मोहिमांमुळे समाजातील विचारसरणी मोठ्या प्रमाणात बदलली आहे. आता परिस्थिती पूर्वीपेक्षा चांगली आहे.”
या संभाषणात महिमाला विचारण्यात आले की आजकाल अनेक जुने स्टार त्यांच्या मुलांना चित्रपटसृष्टीत लाँच करत आहेत. तुम्हालाही तुमच्या मुलीबद्दल असेच वाटते का? यावर महिमा स्पष्टपणे म्हणाली, “मला ही इंडस्ट्री खूप आवडते, पण माझी मुलगी अजूनही खूप लहान आहे. ती शाळेत शिकत आहे. तिचा अभ्यास माझ्यासाठी सर्वात महत्वाचा आहे. सध्या तिच्या मनात जितका जास्त अभ्यास असेल तितके चांगले.”
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा
कोण आहे मिस्टर परफेक्शनिस्टची प्रेयसी गौरी स्प्रेट? जाणून घ्या आमिरच्या ‘पार्टनर’ बद्दल या गोष्टी