दिल्ली आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सव (IFFD) २५ ते ३१ मार्च दरम्यान आयोजित केला जाईल. या महोत्सवासाठी १०० हून अधिक देशांमधून एकूण २,१८७ प्रवेशिका प्राप्त झाल्या आहेत, ज्यात १,३७२ आंतरराष्ट्रीय आणि ८१५ भारतीय फीचर आणि नॉन-फीचर चित्रपटांचा समावेश आहे. हा कार्यक्रम दिल्लीतील भारत मंडपम येथे आयोजित केला जाईल.
या चित्रपट महोत्सवात फोटोग्राफर आणि कलाकारांच्या योगदानाचा गौरव केला जाईल आणि अनेक कलाकारांचा सन्मान केला जाईल. ज्येष्ठ अभिनेत्री शर्मिला टागोर (Sharmila Tagore) यांना भारतीय चित्रपटसृष्टीतील त्यांच्या अमूल्य योगदानाबद्दल दिल्ली आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवात सन्मानित केले जाईल.
शर्मिला टागोर यांनी दिल्ली आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवात सन्मानित झाल्याबद्दल कृतज्ञता व्यक्त केली. त्या म्हणाल्या, “चित्रपट महोत्सव हे जगभरातील चित्रपटांना एकत्र आणणारे व्यासपीठ आहेत. दिल्ली आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवाचा भाग झाल्याचा मला आनंद आहे. या सन्मानाबद्दल मी आभारी आहे. या महोत्सवात सहभागी होण्यासाठी आणि विविध कथांचा उत्सव साजरा करण्यासाठी मी उत्सुक आहे.” शर्मिला टागोर यांच्या कारकिर्दीत हिंदी आणि बंगाली चित्रपटसृष्टीतील विविध चित्रपटांचा समावेश होता. त्यांचा अभिनयाचा वारसा त्यांचा मुलगा सैफ अली खान आणि मुलगी सोहा अली खान यांनी पुढे चालवला आहे.
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा
विजय सेतुपती मणिरत्नम यांच्या चित्रपटात काम करणार का? चित्रीकरण या उन्हाळ्यात सुरू होणार










