रॅपर बादशाहच्या (Badshah) ‘तेत्तिरी’ या गाण्यातील वादग्रस्त गीतांमुळे वाद निर्माण झाला होता. या गाण्यात महिलांप्रति अपमानजनक भाषेचा वापर केल्याचा आरोप होता. हे प्रकरण महिला आयोगापर्यंत पोहोचले आणि बादशाहने माफी मागितली. शुक्रवारी, रॅपर बादशाहने एका सोशल मीडिया पोस्टद्वारे ‘तेत्तिरी फिर से’ या गाण्याची घोषणा केली. हे गाणे लवकरच प्रदर्शित होणार आहे. या माहितीसोबतच बादशाहने हरियाणाच्या लोकांसाठी एक विशेष संदेशही लिहिला आहे.
शुक्रवारी एका इंस्टाग्राम पोस्टमध्ये बादशाहने लिहिले, “माझ्या हरियाणातील रहिवासी मित्रांनो आणि जगभरातील माझ्या सर्व मित्रांनो. गेल्या काही आठवड्यांपासून, आमच्या ‘तेत्तिरी’ या गाण्यासंदर्भात सरकारी अधिकारी, महिला आयोग, सामाजिक कार्यकर्ते आणि आपल्या संस्कृतीची काळजी करणाऱ्या इतर अनेकांकडून आम्हाला प्रतिक्रिया मिळाल्या आहेत. त्या आधारावर, आम्ही आवश्यक बदल केले आहेत आणि आक्षेपार्ह मानले गेलेले कोणतेही भाग काढून टाकले आहेत.”
बादशाहने पोस्टमध्ये पुढे लिहिले, “मी या प्रतिसादाचा आणि त्यामागील भावनेचा आदर करतो. एक कलाकार म्हणून, आपल्या समाजाप्रती आणि संस्कृतीप्रती असलेली आपली जबाबदारी तितकीच महत्त्वाची आहे. शिवाय, माझ्यासाठी संगीत हे नेहमीच आपली मुळे, आपली भाषा, आपले लोक आणि आपल्या कथा एका मोठ्या व्यासपीठावर आणण्याचे माध्यम राहिले आहे. ‘टीटीटी फिर से’ हा त्या प्रवासातील पुढचा टप्पा आहे.”
बादशाहने आपल्या पोस्टमध्ये ‘तेत्तिरी फिर से’ या गाण्याच्या प्रदर्शनाची तारीखही जाहीर केली आहे. तो लिहितो, “तुमचा पाठिंबा, तुमचा आवाज आणि तुमच्या विश्वासामुळेच हे गाणे जिवंत राहिले आहे. मला आशा आहे की या नवीन आवृत्तीमध्येही तीच ऊर्जा आणि आदर कायम असेल. या संवादात सहभागी झालेल्या प्रत्येकाचे आभार. अशा संवादांमुळेच आपण अधिक चांगले बनतो. तेत्तिरी फिर से’ हे गाणे १४ एप्रिल २०२६ रोजी सर्व प्लॅटफॉर्मवर उपलब्ध होईल.”
दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा
हेही वाचा
अनंत अंबानी यांच्या वाढदिवसानिमित्त सलमान खाननी फोटो शेअर करत दिल्या खास शुभेच्छा


