[rank_math_breadcrumb]

हिला काय खायला मिळतं की नाही? माधुरी दीक्षितने सांगितला ट्रोलिंगचा अनुभव

अभिनेत्री माधुरी दीक्षितने (Madhuri Dixit) नुकत्याच झालेल्या एका मुलाखतीत, तिच्या करिअरच्या सुरुवातीच्या दिवसांची आठवण सांगितली आणि खुलासा केला की तिलाही बॉडी शेमिंगचा सामना करावा लागला होता.

माधुरीने स्पष्ट केले की एक सार्वजनिक व्यक्ती म्हणून लोकांची मते आणि टिप्पण्या टाळणे कठीण असते. ती म्हणाली, “जेव्हा मी माझ्या करिअरची सुरुवात केली, तेव्हा लोक म्हणायचे की मी खूप बारीक आहे. ते म्हणायचे, ‘तिला काहीतरी खायला द्या.’ लोक खूप पटकन मत बनवतात. तुमचे वजन वाढले किंवा कमी झाले तरी ते काही ना काही बोलतात.”

माधुरीने असेही सांगितले की पूर्वी अशा गोष्टींना सामोरे जाणे सोपे होते कारण तेव्हा सोशल मीडिया अस्तित्वात नव्हते. ती पुढे म्हणाली, “आजकाल, सोशल मीडिया आणि त्यावरील अनामिकतेमुळे, लोक काहीही बोलतात.” पण आपल्या कामावर लक्ष केंद्रित करणे, जे आवडते ते करणे आणि स्वतःवर प्रेम करायला शिकणे महत्त्वाचे आहे.

माधुरी दीक्षितने तिच्या करिअरची सुरुवात १९८० च्या दशकात ‘अबोध’ (१९८४) या चित्रपटाने केली. सुरुवातीला, तिचे अनेक चित्रपट चालले नाहीत आणि तिला इंडस्ट्रीत स्वतःचे स्थान निर्माण करायला वेळ लागला.

‘तेजाब’ (१९८८) या चित्रपटाने तिचे नशीब पालटले, ज्यात ती अनिल कपूरसोबत दिसली होती. या चित्रपटातील ‘एक दो तीन’ हे गाणे प्रचंड गाजले आणि माधुरी रातोरात स्टार बनली. त्यानंतर ‘राम लखन’, ‘दिल’ आणि ‘साजन’ यांसारख्या अनेक हिट चित्रपटांमुळे तिने स्वतःला एक अव्वल बॉलिवूड अभिनेत्री म्हणून स्थापित केले.

सुरेश त्रिवेणी दिग्दर्शित ‘मा बहन’ या चित्रपटातही माधुरीने तृप्ती डिमरी, धारणा दुर्गा आणि रवी किशन यांच्यासोबत महत्त्वपूर्ण भूमिका साकारल्या आहेत.

चित्रपटाची कथा रेखा (माधुरी) नावाच्या एका सिंगल मदरभोवती फिरते. एका रात्री, ती अनपेक्षितपणे तिच्या दोन मुली, जया आणि सुषमा यांना फोन करून सांगते की, त्यांचा शेजारी गुप्ता (रवी किशन) यांचे त्यांच्या घरी निधन झाले आहे. तिघे मिळून या कठीण परिस्थितीतून मार्ग काढण्याचा प्रयत्न करतात. हा चित्रपट सामाजिक विचारसरणी, पूर्वग्रह आणि महिलांना सामोरे जाव्या लागणाऱ्या दबावाचा शोध घेतो.

हेही वाचा

लखनौमधील शाळेत चित्रित झालेला ‘गदर’चा सीन आजही प्रेक्षकांच्या आहे लक्षात