Tuesday, February 18, 2025
Home बॉलीवूड नायक बनण्यासाठी आलेले सुभाष घई बनले दिग्दर्शक; जाणून घ्या त्यांचा करिअर प्रवास

नायक बनण्यासाठी आलेले सुभाष घई बनले दिग्दर्शक; जाणून घ्या त्यांचा करिअर प्रवास

दिग्दर्शक सुभाष घई (Subhas Ghai)यांनी ‘हिरो’, ‘ताल’, ‘कर्ज’, ‘परदेस’, ‘ऐतराज’ आणि ‘युवराज’ असे अनेक बॉलिवूड चित्रपट बनवले आहेत. सुभाष घई यांची स्वतःची एक वेगळी चित्रपट निर्मिती शैली होती, ते संगीतमय चित्रपट बनवण्यासाठी प्रसिद्ध होते. त्याच्या चित्रपटांच्या कथेसोबतच गाणीही उत्कृष्ट आहेत.

नागपूरमध्ये जन्मलेले सुभाष घई अभिनेता होण्याचे स्वप्न घेऊन मुंबईत आले. सुरुवातीला त्याला अभिनय करण्याची संधीही मिळाली. राजेश खन्ना यांच्या ‘आराधना’ चित्रपटात तो वायुसेना अधिकाऱ्या प्रकाशच्या भूमिकेत दिसला. चित्रपटातील भूमिका छोटी होती पण सुभाष घईंना बॉलिवूडमध्ये काम करण्याची संधी मिळाली. शिवाय, तो ‘उमंग’ चित्रपटात सहाय्यक भूमिकेतही दिसला होता.

काही वर्षांनी सुभाष घई यांनी अभिनयाऐवजी दिग्दर्शनात पाऊल ठेवले. शत्रुघ्न सिन्हा यांच्यासोबत त्यांनी बनवलेला पहिला चित्रपट ‘काली चरण’ होता, या चित्रपटाला प्रेक्षकांनी खूप पसंती दिली. शत्रुघ्न सिन्हा एक मोठा स्टार बनला. नंतर, सुभाषने आणखी अनेक चित्रपट बनवले, प्रत्येक चित्रपटाची कथा आणि पात्रे पूर्णपणे वेगळी ठेवली आणि अनेक चित्रपटांद्वारे त्यांनी नवीन कलाकारांना स्टार बनवले. सुभाष घई यांच्या ‘हिरो’ चित्रपटातून जॅकी श्रॉफला खूप प्रसिद्धी मिळाली. तर महिमा चौधरी ‘परदेस’ चित्रपटाने बॉलिवूडमध्ये प्रसिद्ध झाली.

सुभाष घई ‘हिरो (१९८३)’ चित्रपटासाठी एका नवीन चेहऱ्याच्या शोधात होते. एके दिवशी त्याचा मित्र अशोक खन्ना जॅकी श्रॉफला घेऊन आला. सुभाष घईंना जॅकी आवडायचा पण जॅकीला अभिनय किंवा नृत्य याबद्दल काहीही माहिती नव्हती. अशा परिस्थितीत, सुभाष घई यांनी त्यांच्याशी फक्त कुटुंबाबद्दल बोलले आणि ते संभाषण व्हिडिओमध्ये रेकॉर्ड केले. या रेकॉर्डिंगद्वारेच त्याला समजले की जॅकी श्रॉफमध्ये एक ठिणगी आहे. नंतर त्याने जॅकीला ‘हिरो’ चित्रपटात उत्कृष्ट काम करायला लावले. या चित्रपटाने जॅकी श्रॉफला बॉलिवूडमधील एक उत्तम अभिनेता असल्याचे सिद्ध केले.

सुभाष घई ‘परदेस’ चित्रपटासाठी नवीन नायिकेच्या शोधात होते. त्याने एका टीव्ही शोमध्ये महिमा चौधरीला व्हीजे म्हणून पाहिले. सुभाष घई यांनी महिमाला ऑडिशनसाठी बोलावले. गंगाच्या भूमिकेसाठी तिची निवड झाली. चित्रपट प्रदर्शित झाल्यानंतर, महिमा हा बॉलिवूडमध्ये चर्चेचा विषय होता, तर शाहरुख खान देखील त्यात नायक म्हणून दिसला होता.

सुभाष घई बॉलिवूडमध्ये नायक बनण्यासाठी आले होते पण ते दिग्दर्शक बनले. तरीसुद्धा, अभिनयाची त्याची आवड अबाधित राहिली. त्याने स्वतः दिग्दर्शित केलेल्या चित्रपटांमध्ये तो निश्चितच काही मिनिटांच्या भूमिकेत दिसला होता. सुभाष घई त्यांच्या खास शैलीत या चित्रपटांचा भाग व्हायचे.

दैनिक बोंबाबोंबचा व्हॉट्सॲप ग्रुप जॉईन करण्यासाठी या लिंकवर क्लिक करा 

हेही वाचा

सुप्रसिद्ध दिग्दर्शक नागराज मंजुळे यांच्या हस्ते ‘स ला ते स ला ना ते’ चित्रपटाचा ट्रेलर लाँच
हिरव्या रंगाच्या शिमरी साडीमध्ये नोरा फतेहीचा हॉट लुक; सोशल मीडियावर रंगली चर्चा

हे देखील वाचा