चित्रपट निर्माते विवेक अग्निहोत्री (Vivek Agnihotri) यांना गेल्या अनेक दिवसांपासून जीवे मारण्याच्या धमक्या येत आहेत. या धमक्यांमध्ये त्यांचा बहुप्रतिक्षित आणि बहुचर्चित चित्रपट ‘द कश्मीर फाइल्स’चे (The Kashmir Files) प्रदर्शन थांबवण्याची मागणी केली जात आहे. अशातच आता दिग्दर्शकाने त्यांचे ट्विटर अकाऊंट निष्क्रिय केले आहे. विवेक यांच्या निर्णयाबद्दल आश्चर्यचकित झालेल्यांसाठी, चित्रपट निर्मात्याने एक नोट लिहिली आहे. ही पोस्ट त्यांनी त्यांना इंस्टाग्राम अकाऊंटवरून शेअर केली आहे.
काय लिहिलंय पोस्टमध्ये?
या प्रकरणावर आपले मत मांडताना दिग्दर्शक म्हणाला, “माझे ट्विटर अकाउंट सस्पेंड झाले आहे का, असा प्रश्न अनेकांना पडत आहे. नाही, हे केले गेले नाही. मी स्वत: ते निष्क्रिय केले आहे. मी #TheKashmirFiles मोहीम सुरू केल्यापासून Twitter शॅडोने माझ्यावर बंदी का घातली आहे ते येथे आहे. माझे फॉलोव्हर्स मोठ्या संख्येने कमी झाले आणि माझ्या बहुतेक फॉलोव्हर्सना माझे कोणतेही ट्वीट पाहता येत नव्हते. त्या व्यतिरिक्त, माझे डीएम अश्लील आणि धमकीने भरलेले होते (तुम्हाला माहित आहे कोण). असे नाहीये की मी असे घटक हाताळू शकत नाही. परंतु असे दिसते की तेथे बरेच पाकिस्तानी आणि चिनी बॉट्स आहेत. तुम्ही कितीही खडतर असलात तरी तुमच्या आजूबाजूला अशा तीव्र द्वेषाने आणि तुमच्या कुटुंबाला दिलेल्या धमक्यांनी घेरले जाणे ही मानसिक परीक्षा असते. का? आपल्या काश्मिरी बंधू-भगिनींच्या वेदना आणि वेदनांवर प्रामाणिक चित्रपट बनवल्यामुळे? सत्य बाहेर येईल म्हणून ते नाराज आहेत का? सोशल मीडियाच्या कुरूप जगाने अनेक वाईट घटकांना बळ दिले आहे. आणि आमचे मौन त्यांना यशस्वी होण्याची आशा देते. TheKashmirFiles ते मौन तोडते.” (vivek ranjan agnihotri deactivates his twitter account before the release of the kashmir files know the reason)
‘द कश्मीर फाइल्स’साठी केलं जातंय टार्गेट
आपला मुद्दा पुढे करत ते म्हणाले की, “मी नेहमीच भारताच्या शत्रूंविरुद्ध बोललो आहे. #The KashmirFiles हा भारतातील शिव आणि सरस्वती या पवित्र भूमीचा नाश करणाऱ्या अमानवी दहशतवादाचा पर्दाफाश करण्याचा प्रयत्न आहे. आणि आता धार्मिक दहशतवाद मुख्य भूभागात शिरकाव करत आहे. त्यामुळे त्यांना माझ्यासारख्या लोकांना गप्प बसवायचे आहे.”
“मी नेहमी त्यांच्यासाठी बोलतो ज्यांचे कोणी ऐकत नाही. भारतविरोधी शहरी नक्षलवाद्यांच्या अनेक खोट्या आणि खोट्या कथनाचा मी पर्दाफाश केला आहे. त्यांना मला गप्प करायचे आहे. पण काश्मीर नरसंहारासारख्या दुःखद घटनांमध्ये मौन सहाय्यभूत ठरते, हे मला चांगलेच माहीत आहे. मला गप्प बसवता येणार नाही, हे त्यांना कळायला हवे. मी माझ्या सर्व फॉलोअर्स आणि चाहत्यांचे प्रेम आणि समर्थनाबद्दल आभार मानतो.
विवेक रंजन अग्निहोत्री दिग्दर्शित ‘द काश्मीर फाइल्स’ या चित्रपटात मिथुन चक्रवर्ती (Mithun Chakravarti), अनुपम खेर (Anupam Kher), दर्शन कुमार (Darshan Kumar), पल्लवी जोशी (Pallavi Joshi) आणि चिन्मय मांडलेकर (Chinmay Mandlekar) यांसारखे कलाकार दिसणार आहेत.
हेही वाचा-
- ‘संध्या बींदणी’ने मस्तीच्या मूडमध्ये रस्त्यावरच लावले ठुमके; पाहून तुमचेही थिरकतील पाय
- अरे आओ ना फिर! धरम पाजींनी आपल्या अंदाजात ‘बसंती’ बनलेल्या किरण यांना शिकवले आंबे पाडायला; पाहा व्हिडिओ
- नाद…नाद…नादच! ‘कच्चा बदाम’ गाण्यामुळे भुबन झाला लखपती; दिल्ली- मुंबई सोडाच, थेट बांगलादेशातून येतायत ऑफर्स
हेही पाहा-